Menu

Litinin ce 1 ga watan Sha'aban a Najeriya da Nijar

 117569889 Ramadan Hakan na nufin yau Lahadi 14 ga Maris ta zama 30 ga watan Rajab

Sun, 14 Mar 2021 Source: BBC

Fadar Mai Alfarma Sarkin Musulmi a Najeriya, Sa'ad Abubakar III, ta ce ranar Litinin 15 ga watan Maris ita ce 1 ga watan Sha'aban na Hijira 1442.

Matakin ya biyo gaza ganin jinjirin watan Sha'aban ranar Asabar a faɗin ƙasar, a cewar fadar.

Hakan na nufin yau Lahadi 14 ga Maris ta zama 30 ga watan Rajab.

Kazalika, Litinin ɗin ce 1 ga Sha'aban a ƙasashen Nijar da Saudiyya da Iran da Indonesia da Malaysia da Daular Larabawa (United Arab Emirates) da Oman da Jordan da Falasɗin da Syria da Sudan da Libya.

Sai dai a ƙasashen Masar da Turkiyya da Iraƙi da Tunisiya, yau Lahadi ce 1 ga watan na Sha'aban.

Sha'aban ne wata na takwas a jerin watannin kalandar Musulunci, wanda daga shi sai na Azumin Ramadana mai alfarma.

Bisa ƙa'idar kalandar ta Musulunci, idan aka kasa ganin jinjirin sabon wata a daren 29, akan cika watan ya zama kwana 30 sannan washe gari ta zama 1 ga sabon wata.

Source: BBC